×

Your cart is empty

Total

ผลการแข่งขันทวิกีฬา Probike Classique Duathlon 2019 @ เมืองเหน่อ

ผลการแข่งขันทวิกีฬา Probike Classique Duathlon 2019 @ เมืองเหน่อ

ผลการแข่งขันทวิกีฬา Probike Classique Duathlon 2019 @ เมืองเหน่อ

   มีทั้งแชมป์เก่าบุคคลชายปี 2018 ที่กลับมาคว้าแชมป์สมัยที่ 2 ในปี 2019 นี้ไปได้
อย่าง Mr.Ivan Vlasenko (Winner Male Open) , คุณวิทยา แรงจริง (Winner Male 30-39)
คุณสถาพร อรรคธรรม (Winner Male 40-49) 
   และยังมีรุ่น Female 30 - 39 คือ คุณสว่างจิต แซ่โง้ว รองแชมป์เก่าปี 2018
สามารถกลับมาคว้าแชมป์ปี 2019 ได้สำเร็จ

   นอกจากนี้ยังมีแชมป์ใหม่แจ้งเกิดสนามนี้อีกหลายท่าน ได้แก่ คุณไชยณรงค์ ม่วงน้อย (Winner Male 50+) ,
คุณวัชรินทร์ ทิมนิ่ม (Winner Female Open) , คุณปรียาภัทธ์ วงศ์วัฒนาไพบูลย์ (Winner Female 40+)
และแชมป์สมัยแรกรุ่น Team Ralayคือ คุณธนู ไชยกุล (วิ่ง) และคุณนราพงษ์ วงศ์วิเศษ(จักรยาน) (Winner Team Relay)

   ขอแสดงความยินดีกับแชมป์และรองแชมป์อันดับต่างๆทุกท่านครับ สำหรับท่านที่ไม่ติดอันดับ Top 5 ครั้งนี้
ไม่ต้องเสียใจครับ เพราะความท้าทายของเราไม่มีวันสิ้นสุด ตั้งเป้าหมายการซ้อม แล้วกลับมาสู้ใหม่ในสนามหน้ากับเรา Probike Classique Duathlon ครับ 

ผลเวลาของท่าน คลิ๊กตรงนี้  - Your Result click here!



 
Official Result 2019 / Class A : Male Open 
1. A1029 Mr.Ivan Vlasenko             
   (Winner)  1:41:01 (Winner 2018)
2. A1043 Mr.Thavone  Phonasa       
   (1st Runner up) 1:43:33
3. A1050 ขวัญชัย ขอสินกลาง           
   (2 nd Runner up)  1:44:06
4. A1031 คุณ  จักรพงศ์เซี่ยงว่อง       
   (3 rd Runner up)  1:47:25 
5. A1030 Mr.Romain Chevalier       
   (4 th Runner up)  1:50:15


 
Official Result 2019 / Class B : Male 30-39 
1. B2079 คุณ วิทยา แรงจริง               
   (Winner)  1:48:08 (Winner 2018)
2. B2087 คุณ เฉลิมฉัตร บุญช่วย         
   (1st Runner up)  1:50:37
3. B2009 คุณ วีระชัย แก้วจินดา           
   (2 nd Runner up)  1:52:05
4. B2064 คุณ ชิติพัทธ์ จันทะเภา         
   (3 rd Runner up)  1:53:52 
5. B2002 คุณ ศัตชิต โพธิ์ชนะศรีชัย     
   (4 th Runner up)  1:56:35


 
Official Result 2019 / Class C : Male 40-49 
1. C3075  คุณ สถาพร อรรคธรรม       
   (Winner)  1:47:24 (Winner 2018)
2. C3101 คุณ ประวิทย์ วงศ์พินิจ         
   (1st Runner up)  1:50:13
3. C3117 คุณ สหะ ภาสะวณิช             
   (2 nd Runner up)  1:51:44
4. C3088 คุณ อริสมร ภูขลัง               
   (3 rd Runner up)  1:53:52 
5. C3145 คุณ ไพศาล สวันตรัจฉ์         
   (4 th Runner up)  1:53:19


 
Official Result 2019 / Class D : Male 50 and over 
1. D4052  คุณ ไชยณรงค์ ม่วงน้อย     
   (Winner)  1:55:40 
2. D4042 คุณ บุญมี ออมสิน               
   (1st Runner up)  1:56:45
3. D4026 คุณ นิทัศน์ แก้วพระจันทร์     
   (2 nd Runner up)  1:56:57
4. D4084 Mr. Masaru Oka               
   (3 rd Runner up)  1:58:27 
5. D4014 คุณ สำราญ สุริยะพรหม       
   (4 th Runner up)  2:00:09


 
Official Result 2019 / Class E : Female Open 
1. E5018 คุณ วัชรินทร์ ทิมนิ่ม             
    (Winner)  2:04:56
2. E5019 คุณ จงใจ สมานพันธ์ชัย       
    (1st Runner up)   2:05:56
3. E5029 Ms. Satowa Ota               
    (2 nd Runner up)   2:08:47
4. E5017 คุณ สุทธิมา โสภา               
    (3 rd Runner up)   2:09:27 
5. E5007 คุณ Rintlapas  Sittichoteworawach     
    (4 th Runner up)   2:15:03


 
Official Result 2019 / Class F : Female 30-39
1. F6036 คุณ สว่างจิต แซ่โง้ว           
    (Winner)  2:07:06 (1 st Runner up 2018)
2. F6024 คุณ กาญจนา เกิดศิริ           
    (1st Runner up)  2:15:09
3. F6018 คุณ ภักฐ์สนัน เพิ่มพิพัฒน์     
    (2 nd Runner up)  2:19:34
4. F6028 คุณ อารีรัตน์ สุขศิริ               
    (3 rd Runner up)  2:24:33 
5. F6035 คุณ ณัทกัญญา บุญส่ง         
    (4 th Runner up)  2:24:48


 
Official Result 2019 / Class G : Female 40 and over
1. G7045 คุณ ปรียาภัทร์ วงศ์วัฒนาไพบูลย์     
    (Winner)  2:10:51
2. G7039 คุณ อำนวย สุขเธียรการ       
    (1st Runner up)  2:13:19
3. G7027 คุณ วันวิภา สุขสวัสดิ์           
    (2 nd Runner up)  2:14:15
4. G7041 คุณ อัชญา ลอยหมื่นไว       
    (3 rd Runner up)  2:18:11 
5. G7033 คุณ ยุวรัตน์ จันทวงศ์           
    (4 th Runner up)  2:20:31


 
Official Result 2019 / Class H : Team Relay
1. H8501 (Run) คุณ ธนู ไชยกุล
    H8502 (Bike) คุณ นราพงษ์ วงศ์วิเศษ
     
    (Winner)  1:44:46
2. H8111 คุณ มาโนช คชา
    H8112 คุณ ธนากร รามกุหลาบสุข 
         
    (1st Runner Up)  1:46:43
3. H8201 คุณ ชนะชัย พุ่มโมรา
    H8202 คุณ สมชาย เกื้อกิ้ม 
                   
    (2nd Runner Up)  1:48:18
4. H8281 คุณ อชิรวิทย์ เสืองามเอี่ยม
    H8282 คุณ ธนบดี จอมพันธ์ 
                 
    (3rd Runner Up)  1:48:48
5. H8081 คุณ สุรสิงห์ อยู่สุข
    H8082 คุณ สุนิจ ศรีแสนสุชาติ
               
    (4th Runner Up)  1:50:28


Our Next Event   “Probike Trek Century Ride 100" 

Share with :
LINE it!

You may also like

SIGN ME UP

รับข้อเสนอพิเศษ ข่าวผลิตภัณฑ์ และข้อมูลที่น่าสนใจ

Subscribe

RIDE WITH US ON